
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA   

OFISI YA RAIS  

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA   

 
TANGAZO LA NAFASI ZA KUJITOLEA KATIKA SHULE ZA MSINGI KWA KADA  

YA ELIMU CHINI YA MRADI WA GPE - TSP   

Mradi wa Kuboresha Kada ya Ualimu (Global Partnership for Education Teacher  

Support Programme – GPE - TSP) kupitia Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali  

za Mitaa (OR – TAMISEMI) inatekeleza afua mbalimbali ikiwemo ya kuratibu  

upatikanaji wa Walimu wa Kujitolea (engagement of volunteer teachers). Mradi huu  

unatangaza nafasi za kujitolea kwa walimu 694 wa Shule za Msingi watakaofanya 

kazi  chini ya Mamlaka za Serikali za Mitaa katika shule zenye uhitaji mkubwa zaidi 

kwa  kuzingatia utaratibu wa kupanga walimu wa Shule za Msingi ‘Primary Teacher  

Allocation protocol (P – TAP)´ambao umeanishwa kwenye Andiko la Mradi huo wa   

GPE – TSP.   

Hivyo, wahitimu kutoka Vyuo vya Ualimu na vinavyotambuliwa na Serikali  

wanatangaziwa kutuma maombi ya kujitolea katika Shule za Msingi mbalimbali kama  

zilivyoanishwa katika Mfumo wa ‘Online Teachers Application System (OTEAS)’  

kuanzia tarehe 17 Mei - 30 Mei, 2025. Nafasi zilizopo ni kwa wahitimu wa 

Astashahada  (Certificate) na Stashahada (Diploma).   

1.0 TARATIBU ZA KUOMBA  

Walimu wote wenye sifa watume maombi kwa njia ya mtandao kupitia kiunganishi 

cha  ajira.tamisemi.go.tz. Tangazo hili linawahusu wahitimu wa Kozi za Ualimu 

kuanzia  mwaka 2015 hadi mwaka 2023.   
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2.0 SIFA ZA KITAALUMA ZA MWOMBAJI   

Walimu wanaoomba kujitolea katika Shule za Msingi wanatakiwa kuwa na sifa za  
kitaaluma kama ifuatavyo:   

(i) Mwalimu Daraja la III A - Mwenye Astashahada ya Ualimu Elimu ya Msingi  
(Certificate in Primary Education);   

(ii) Mwalimu Daraja la III B - Mwenye Stashahada (Diploma) ya Ualimu  aliyesomea 
Elimu ya Awali; na   

(iii) Mwalimu Daraja la III B - Mwenye Stashahada (Diploma) ya Ualimu  
aliyesomea Elimu ya Msingi.   

3.0 MASHARTI YA JUMLA YA WAOMBAJI WA KAZI   

(i) Awe raia wa Tanzania;   
(ii) Awe na umri usiozidi miaka 43;   
(iii) Aambatishe nakala ya cheti cha: Kuzaliwa, Kidato cha nne au sita, na  

Mafunzo ya Fani ya Ualimu.   
(iv) Awe tayari kufanya kazi katika Shule za Msingi zenye mahitaji makubwa  

zaidi ya walimu wa kujitolea zilizopo pembezoni;   
(v) Asiwe Mwajiriwa wa Serikali au Taasisi nyingine;   
(vi) Awe hajawahi kufukuzwa au kustaafishwa katika Utumishi wa Umma  kwa 

makosa ya kiutumishi;   
(vii) Awe na Namba ya Kitambulisho cha Taifa (NIDA);   
(viii) Waombaji waambatishe nyaraka zote muhimu katika mfumo; na  (ix) 
Waombaji wote waliosoma Elimu ya Sekondari nje ya nchi wanatakiwa  kupata 
Namba ya Ulinganifu wa Matokeo (Equivalent Number)  inayoanza na Herufi 
EQ… kutoka Baraza la Mitihani la Tanzania  (NECTA).   

Kwa maelezo ya ziada kuhusiana na sifa za waombaji na taratibu za utumaji wa  

maombi tafadhali kupitia: www.tamisemi.go.tz au wasiliana na kituo cha huduma 

kwa  wateja cha Ofisi ya Rais – TAMISEMI kwa namba za simu 026 2160210 au 

0735  160210. Mwisho wa kupokea maombi ni tarehe 30 Mei, 2025 saa 05:59 usiku.   

Tangazo hili linapatikana katika tovuti ifuatayo: www.tamisemi.go.tz.  

Limetolewa na:   

Katibu Mkuu,  
                                                    Ofisi ya Rais - TAMISEMI,  
                                                      Mji wa Serikali - Mtumba,  

S.L.P 1923,  
                                                       41185 DODOMA.  



17 Mei, 2025  
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